BURUDANI Hekaya

Simulizi Ya Maisha; Zawadi Ya Adhabu – 8

*SIMULIZI YA MAISHA: ZAWADI YA ADHABU*

*MTUNZI: TIMOTHY PETER MSUYA “KIRAKA”*

*Mawasiliano +255 763 305 605*

*Nimefundishwa kuwa…*

_Kesho ni siku nzuri sana.. Huenda ikawa ni kweli au isiwe kweli, na hilo si la muhimu sana. Lililo la muhimu ni kuwa, kesho; ingawa inaweza ikawa ni nzuri au vinginevyo, lakini itafika. Ikiwa itafika ikiwa nzuri, tutaifurahia na ikiwa itakuja ikiwa mbaya, tutaipokea. Ukweli utabaki kuwa, hata kesho; ikiwa tutakuwepo, ni lazima tutaendelea kuishi. Sasa tukiwa na Imani kuwa hata kesho maisha yataendelea, ina faida gani kuishi leo huku tukiiharibu kesho yetu au kesho ya wengine kwa makusudi?? Yafaa nini kuishi leo kwa furaha inayoiharibu kesho yetu? Kwangu, huu ni uzembe wa fikra!!_

*Una hiyari ya kukubali au kukataa….*

*NINAWAANDIKIA HAYA KATIKA SEHEMU NANE*

_Hili hawakulipanga, wala kulitamani…_

Ingawa Mwanzo ilikuwa ni hofu tu ya kawaida, Mwanamke yule mrefu aliyekuwa amevalia koti refu kiasi jeupe huku macho yake makubwa na mazuri akiwa ameyaficha nyuma ya mawani makubwa ya macho aliithibitisha hofu ile kuwa ulikuwa ndio ukweli sahihi kabisa. Bila kupepesa macho, aliwaangalia wote wawili usoni na kutabasamu.

“Hongereni sana.. Muda sio mrefu mnaenda kuwa wazazi vijana kabisa” Aliwaambia huku akitabasamu kwa mbali na kuacha uwazi mdomoni mwake ulioonesha ule mwanya mpana aliokuwa nao. Alivutia pamoja na kuwa mtu mzima sana.

“Asante sana dada” Alitikia Clifford huku mwili ukimsisimka kwa ukweli ule. “Muda sio mrefu naenda kuwa baba. Nami nakuwa baba jamani, dah!!” Haya aliyasema mwenyewe tu kwenye mawazo yake bila kuyaacha yatoke kupitia mdomo wake. Lakini cha kushangaza, mama yule akacheka.

“Ndio unaenda kuwa baba. Hukuwa umetegemea au hujiamini?” Aliuliza huku akimtazama kwa chati. Aibu ikamfunika usoni Clifford kwa kuropoka kule ambako wala hakuwa ametarajia. Akamgeukia Neema haraka. Hakuwa ametabasamu wala kununa. Ni kama vile alikuwa amening’inia baina ya vyote viwili, hofu na furaha.
Alikuwa amepigwa na bumbuwazi!

Mengine yote yaliyopangwa kufanyika yakafanyika pale. Wakapima vipimo vyote vya muhimu, wakapata majibu na kupewa ushauri wa hapa na pale, kisha wakapangiwa tarehe ya kuanza kliniki, na wakaondoka wakiwa kimya kabisa. Muda wote huo hawakuwa wamepata nafasi ya kujadiliana juu ya jambo lile.

Haraka wakaagiza bajaji huku sasa Clifford akiazimia kuwa, muda wa kutafuta gari lingine baada ya lile la kwanza kuporwa na ile mibazazi iliyomtengenezea kisa wakishirikiana na Nunu. Bajaji ikaamrishwa kuwapeleka mpaka nyumani kwake, Mwenge, Karakana. Walipofika na kuhakikisha wameshajifungia ndani, ndipo sasa Neema akapata nafasi ya kufanya kile ambacho hakuwa amekifanya muda mrefu sasa.

Alianza kulia kwa uchungu mkubwa.

“Nitamwambia nini yule mwalimu, Clifford? Nitamweleza nini Masagida Kaswalala Masalu? Yani kweli Napata mimba kabla ya ndoa, tena hata kabla ya kumaliza masomo? Ni kipi tutamweleza atuelewe Cliff? Ooh Mungu wangu, Neema mimi nitafanyaje?” Katikati ya kilio kikali Neema alijisemea. Ingawa alikuwa akiongea na Cliff, ni kama yote alikuwa akijiuliza na kujijibu mwenyewe.

“Hebu acha utoto Ney.. Acha kujiliza kwa maswala ya kipuuzi” Alisema Clifford akimsogelea Neema wake.

“Ya kipuuzi? Ya kipuuzi? Cliff we ni wa kuniambia hivyo kweli? Sasa mi ntaenda wapi jamani? Nitaenda wapi mimi?” Neema aliendelea kulia kwa uchungu.

“Come on Ney, uende wapi kufanya nini? Nini ambacho ulitaka nifanye na sikukufanyia? You are my wife, full stop. Hayo ya Masagida Kaswalala Masalu niachie. Nitaenda mwenyewe kwa miguu yangu, nimkabidhi ng’ombe wake hata kama ni mia, nimwombe baraka zake nawe uwe wangu wa maisha. Mbona swala rahisi tu hilo? Si ni ku’credit account ya Masagida na ku’debit account ya Clifford, shida ikwapi?” Clifford aliongea huku akiwa amepiga magoti mbele ya Neema.

“Au hutaki kuolewa na mimi Neema? Neema don’t you love me?” Aliuliza Clifford.

“Ooofcoourse I love you Clifford.. Nakupenda sana Mume wangu.. Its just… Just… just…” Neema alikosa cha kuongeza.

“Hakuna cha just, everything is just so long as we want it to be that way. I will marry you.. Na hii sio ahadi hewa. Inuka sasa hivi twende kwa mkuu wa mkoa, na mkuu wa wilaya, na ustawi wa jamii, na kwa paroko, na kwa kwa wale wafanyabiashara wote pale sokoni, niahidi mbele yao kuwa nitakuoa.. Namaanisha. Inuka twende. Nampigia kabisa na Swai aniandalie lile gari lake la matangazo. Twende” Alisema Clifford akiwa tayari amesimama akimnyooshea mkono Neema ili waondoke.

Neema akacheka katikati ya kilio..

“Staki bwanaaa… Hebu toka hukoooo.. Mkuu wa wilaya na mkoa sijui na wamachinga wanahusikaje sasa?” Alisema huku kukiwa na dalili za kudeka, lakini akasimama. Hawakwenda kwa mkuu wa mkoa, wala kwa kamanda wa polisi, wala kwa mkuu wa kikosi cha mbwa..

Walijikuta tu chumbani wakiwa uchi! Mkuu wa mkoa na wilaya ambaye alishuhudia makubaliano yao walikuwa ni kitanda na yale mashuka ambayo nayo kwa bahati mbaya yalijikuta chini bila huruma.
Mjadala ukawa umefungwa!

***

Mapenzi yao sasa yalishamiri. Neema alibakiza miezi miwili tu amalize masomo yake, na ni tumbo lake lilimpa ushirikiano wa kutokuchomoza upesi. Zulfa sasa hakuhisi tena, bali alitambulishwa rasmi kuwa, Neema ndiye mchumba wa Clifford. Akakubali na kutii huku kwa mbali kiwivu kikimtafuna. Masomo yaliyoendelea kuwa magumu kila siku pamoja na ile hali mpya ya ujauzito vikawa vikimwelemea Neema, lakini uwepo wa Clifford aliyekuwa mwanaume mwenye kujali na kumtunza vema vikampa unafuu.

Hawakuwa na haja ya kujificha kama Mwanzo. Pete ya uchumba ikaveshwa kidoleni mwa Neema kimya kimya na akawa akila na kuamkia nyumbani kwa Clifford. Mpango wao ulikuwa mzuri kabisa. Walitaka kwanza Neema amalize mitihani yake, kisha wangeanza rasmi taratibu za kwenda kwao kwaajili ya kuiweka wazi nia yao. Kwa hatua ile, Clifford hakutaka kabisa kumshirikisha Mzee Chiziza juu ya lile. Alimjua vema baba yake na namna ambavyo angeanza kumkumbusha habari za Mwanzo.

Wakauchuna!

Neema akaingia na kutoka kwenye mtihani wa kwanza, na wa pili na mingine yote mpaka masomo yote nane aliyokuwa nayo kwa muhula ule yakakamilika. Alifanya vizuri sana kwenye muhula wa kwanza, kwa mara ya kwanza katika miaka mitatu akiwa na GPA ya 4.2. Hii ilimpa amani sana wakati akifanya mitihani yake ya muhula wa pili, ambayo alikuwa amejiandaa vizuri sana.

Akamaliza salama! Alikuwa muhitimu mwenye furaha zaidi kuliko wote. Kwanza anamaliza chuo akiwa na maarifa kichwani, pete kidoleni, mume moyoni na mtoto tumboni! Nini kingine alikihitaji mwanamke wa umri wake? Hakika alikuwa na furaha!

Ujauzito wake ulikuwa na miezi mitano sasa. Sasa hakuwa na uwezo wa kuuficha tena. Ulichomoza mbele kwa fujo na kumlazimisha kubadili mavazi yote na kuanza kuvaa mavazi mapana mapana.

Lakini Amani yake ikakatizwa mara kwa mara na maswali kutoka kwa Masagida Kaswalala Masalu ambaye alijua wazi kuwa, binti yake alishamaliza masomo yake na alimuhitaji mara moja nyumbani. Ulitafutwa uongo, ukasakwa kwa kila namna, na lengo lilikuwa jema tu. Walitaka sasa walau kwanza Neema ajifungue. Ndio. Hii ingewasaidia kwanza kupokelewa bila maswali, na wakati mchakato ukiendelea, ingejulikana tu kuwa kilichotokea kimetokea, na wakati huo, mahari ingeshakuwa imelipwa, na ndugu wa pande zote mbili kuonana.

Kizuri zaidi, ndugu wenyewe walikuwa mbalimbali. Mzee Chiziza alikuwa Dar, na mzee Masagida Kaswalala Masalu alikuwa Mwanza, huku wao wakiwa Singida. Vikao vingefanyikia Dar au mwanza. Nani angeyajua kwa undani ya Singida bila wao kusema? Na si tayari walishaamua kutokusema? Ilikuwa rahisi sana. Lilikuwa swali la muda tu!

“Nimepata kazi ya muda mfupi baba. Hapa nilipokuwa nasoma wamenibakisha ili nisaidie kwenye idara ya fedha kule kama mhasibu msaidizi. Wananilipa kidogo lakini walau hutahangaika kunitumia tena….” Hakumaliza.

“Nini wewe? Wamekuajiri namna gani wakati hata matokeo bado? Umeshaanza uhuni wako?” Alifoka Mzee Masagida bila kusubiri maelezo ya ziada.

“Baba.. Najiheshimu sana mwanao.. Na kweli nilishakataa kwa kuwa hata mimi nimepakumbuka sana nyumbani. Ila walisisitiza kuwa ni vema nikabaki kwa kuwa hata ajira siku hizi zinasumbua. Hapa naweza kuunganishiwa nikapata kazi serikalini au kwenye taasisi binafsi upesi kuliko kurudi tu nyumbani” Alijitetea Neema.

“Lakini kwanini usingenipigia simu kuomba ruhusa unaamua kujiamulia tu mwenyewe? Kakwambia nani una nguvu kiasi hicho cha kuamua mwenyewe, eeh? Nasemaje, nimekataa.. Staki.. Staki!! Rudisha kiuno hapa!!” Alifoka Mzee Masagida

“Baba.. Nathamini sana juhudi zako za kunilea. Sitaki kukuvunjia heshima. Nikirudi na kukaa tu nyumbani naweza kukutana na vishawishi baba. Wewe mwenyewe umenifundisha kuwa akili isiyo na majukumu ni kiwanda cha shetani. Nataka nijibidiishe ili kuilinda heshima yako na heshima ya marehemu mama yangu aliyepambana ili niwe hai leo”. Neema alijua pa kumshika baba yake.. Alijua anapomtajia marehemu mkewe anakuwa ameshamaliza kazi..

“Aaah.. Ni sawa.. Ni sawa lakini… Kwanini wasingekupa hata wiki moja ukaja mama angu? Unajua wewe ndio jicho langu kwasasa. Wewe ndio mke, ndio mama, ndio binti, ndio dada, ndio kila kitu kwangu sasa. Muhula wa kwanza ulisema unafanya field, nikakubali. Sasaaaa tena…. Ah., sawa. We fanya kazi mama, ndio heshima ya mwanamke hiyo. Ila ukipata muda hebu uje walau mwisho wa wiki utusalimie. Na Machimu si unajua atakuwa na mahafali ya kidato cha nne mwezi wa kumi? Uje mwanangu” Alimaliza mzee Masagida kwa sauti yake yenye utajiri mkubwa wa lugha ya kisukuma.

Miezi ikakatika na furaha ikazidi kutawala nyumbani kwa Clifford. Pamoja na kutokuwa na kipaji cha kuimba, Clifford alikuwa mpenzi mkubwa wa kwaya. Katika kanisa la Moyo Mtakatifu wa Yesu alipokuwa akisali, alikuwa ni rafiki na mfadhili wa kwaya ya Watakatifu Mashahidi wa Uganda, na akawa pia rafiki wa karibu wa wanakwaya mbalimbali. Mara kwa mara walikuwa wakimtembelea nyumbani kwake na Neema ndiye akawa mama mwenye nyumba aliyewakaribisha na kuwahudumia kwa mapenzi makubwa.

Hawa ndio wakawa marafiki zao wa karibu, na mara kwa mara wangesikika wakijadili namna watakavyohakikisha kuwa harusi ya mfadhili wao yule itakavyofana. Walimu walishaanza kufikirifikiri juu ya hata nyimbo za kutumbuiza siku ya harusi.
Kila mmoja alitamani kufika siku hiyo.
Halafu..

Miezi tisa ikatimia. Kelele za Mzee Masagida kumtaka bintiye zikiwa katika kilele huku akitishia kumfwata mwenyewe huko Singida, Neema polepole akaanza kupatwa na uchungu wa kuzaa. Maandalizi yote yalishakuwa tayari na walipanga akajifungulie Hospitali ya Makiungu iliyokuwa kilometa kadhaa kutoka Mjini. Kwa kuwa tayari wakati huo Clifford alishapata tena usafiri, haraka akamuwahisha mkewe hospitali akisindikizwa na marafiki zake wawili ambao wote walikuwa wanakwaya. Njia nzima alikuwa akiendesha gari huku mara kwa mara akimsemesha mkewe ambaye uchungu haukuwa umemfika hatua ya kushindwa kuongea.

Alimtania na kumchekesha, na safari ikawa fupi kuliko walivyotarajia.
Wakafika Makiungu hospitali.
Neema akapokelewa na kuingizwa chumba cha kujifungulia.

Clifford Chiziza na wenzake wakangoja..
Walingoja…
Wakangoja tena…
Wakangoja sana…

Halafu….

Ah!

***

(26)

About the author

Paul Mpazi

Add Comment

Click here to post a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

OZ TV MAGUFULI ADAI TZ TUNAWEZA!

Bofya kutazama zaidi...

VIDEO YA LEO

PAYPAL

KUNDI LA HABARI

Waandishi Makala

No recent posts available