BURUDANI Hekaya

Simulizi Ya Maisha; Zawadi Ya Adhabu – 5

*SIMULIZI YA MAISHA: ZAWADI YA ADHABU*

*MTUNZI: TIMOTHY PETER MSUYA “KIRAKA”*

*Mawasiliano +255 763 305 605*

*Nimefundishwa kuwa…*
_Waliosema kuwa hakuna ajuaye kesho wala hawakutumia akili kubwa kiiiivyo kulitambua hilo. Hata dakika tano tu zijazo hakuna azijuaye. Hili si la kujadili. Lakini, maisha ya baadae, ni mwendelezo wa maisha ya sasa. Kile ambacho unakiishi leo, utakapoenda kulala, unajiandaa tu kuamka nacho kesho na kuendelea kukiishi, mpaka utakapiamua vinginevyo. Na labda ni kutokana na ukweli huu, wenye busara wanajifunza kuitumia hali njema au mbaya wanayoijua sasa kuweza kujiandaa kwa hali ambayo hawaijui baadae au hata kesho._

*Una hiyari ya kukubali au kukataa….*

*NINAWAANDIKIA HAYA KATIKA SEHEMU YA TANO*

_Alifika Makongo…_
Taa zote za nje pamoja na ile ya sebuleni zilikuwa zikiwaka. Hapo hofu iliyokuwa ikikatiza mara kwa mara katika kichwa cha Clifford yakayeyuka kwa kiasi kikubwa.

_“Atakuwa yuko salama tu”_ Alijisema huku akiufikia mlango na kuugonga mara mbili, kisha akakishika kitasa na kukikunja kwa kujiamini. Ile harufu tamu ya marashi aliyoachana nayo mchana wa siku iliyotangulia ikamfunika mwili mzima na kumpa msisimko wa ajabu. Ingawa alikuwa anainusa mara kwa mara, hakuweza kuizoea. Ilikuwa mpya kila mara. Hasira zake zote zikaanza kupotelea kusikojulikana lakini ile sifa yake ya kuwa Mwanaume ikampiga konzi na kumkumbusha..

_“Acha kuwa laini laini wewe, huyu mwanamke amekudhalilisha mbele ya rafiki zako, lazima umuulize maswali ya kipelelezi na kihasibu mpaka aseme kinagaubaga alipokuwa, na asiposema mpige chini haraka sana, hakufai!”_ Sauti nzito iliyosadifu sauti yake ilimnong’oneza sikioni.

Akaisikiliza na kuafiki huku akitikisa kichwa. Akaruhusu uso wake kujenga matuta kadhaa ya hasira. Akaikagua sebule ile. Hakuona kipya. Akashusha pumzi na kuelekea chumbani huku sauti ile ikiendelea kumtia moyo wa kisasi na hamu ya kujua ukweli wa lile lililotokea.

Mlango wa chumbani ulikuwa wazi pia, lakini taa ilikuwa imezimwa. Akausukuma kwa hasira na kuingia mzimamzima, kisha akawasha taa. Akasimama akiwa ameduwaa. Nunu alikuwa amejilaza kifudifudi kitandani huku akilia kwa kwikwi. Ule mzigo uliokuwa ukimchanganya Clifford kila siku ulikuwa umesitiriwa na kanga nyepesi na kufuli ambalo Clifford alionekana kulitambua, huku ukitikisika kwa nguvu kila mara mwanamke yule alipovuta kamasi kwa kilio.

Mwanaume chali!!

Clifford akanyong’onyea. Ile sauti sasa akaiona ni sauti ya usaliti. Zile hasira akaziona kuwa ni kutaka kumkosanisha na Nunu wake, Nunu ambaye sasa alikuwa akilia mwenyewe pale Kitandani. Akaitukana sauti ile kimoyomoyo na kuionya kuwa isirudie tena kumshauri ujinga!!.

Shabash!!

Anawezaje kuendelea kuuliza maswali ya ufahamu, ya kihasibu na kipelelezi wakati Nunu Analia? Amewezaje kumlaumu mpenzi wake njia nzima na kumbe mpenzi wake huyu alikuwa peke yake nyumbani akilia kwa kwikwi?
Clifford akajiona mkosaji. Akamwomba Mungu amsamehe na kumuahidi kuwa hatarudia tena. Akajiapiza kuwa, atakapokwenda tena kuungama kwa padre, atakumbuka kuungama dhambi ya kumuwazia mwenzake mabaya!
Akamsogelea Nunu wake pale kitandani na kumgeuza. Akakutana na ile sura nzuri ikiwa imekolewa na kilio.

“Pole mpenzi.. Nini tatizo mama? Mama mdogo ame… Amefariki? Aliuliza Clifford na hilo ndilo la kwanza lililomjia kichwani.

“Ha….. Hap…. Ha… Aaaaagh.. Hapan… Hapana baba… Huwez… Huwezi kuelewaaa… Nenda tu Cliff.. N…Nen.. Nenda” Nunu kilio kilikuwa sasa kinafikia kilele cha mafanikio yake. Alikuwa akilia haswa!

“Niende? Niende wapi Nu? Niende wapi mama yangu? Cameon, tell me what is not working.. Tell me what is not happening.. Nieleze” Maneno yalimtoka Clifford huku akihangaika kuilegeza tai yake na wakati huo huo akimweka Nunu sawa.

“Nen… Hu… Huwezi… Siwezi.. Ah.. Nu… Cliff nendaaaa…. Huwezi nielewa baby.. Huwezi…” Nunu alizidi kulia.
Kama Nunu alihisi kuwa kile alichokuwa anakiongea au kutaka kuongea kilikuwa kinaingia masikioni mwa Clifford basi alikuwa anajidanganya kwa kiwango kikubwa. Clifford alikuwa akijishughulisha na kupunguza nguo zake mwilini. Dakika mbili tu zilimtosha kumwacha akiwa kifua wazi na chini akiwa na boxer yake tu. Akampandisha vema Nunu kitandani na kumvutia kifuani pake.

Nunu naye hakusita!! Akajisogeza!!

Akalihisi vema joto lake la kike haswa huku akiyaacha yale machozi yatiririke juu ya kifua chake bila kuhangaika nayo. Ahangaike na machozi wakati Nunu wake yupo? Akamsugua taratibu mgongoni huku akitamani kumwimbia wimbo mzuri utakaomnyamazisha ili wazungumze. Nyimbo tamu hakuwa nazo, lakini maneno yakamjia. Elimu yake ya chuo kikuu na uzoefu wa kitaaluma ulimkumbusha kuwa ilikuwa ni vigumu kwa mtu kuzungumza akiwa na hasira, huzuni au akiwa analia. Akaliweka hilo katika vitendo.

Akaongea.. Akasema.. Akazungumza.. Akabembeleza…

Wewe, acheni bwana, kuna wakati hata pikipiki inaweza kutoa mlio wa Scania au buldoza!! Kuna mtu atasema eti kitaalamu hilo halipo…
Achana na wataalamu asee, nisikilize mimi asee!!!

Dakika thelathini zikamkuta Nunu akiwa anahema tu juu juu huku ile mito ya machozi ikiwa imekutana na ukame katika kifua cha Clifford na kukaukia humo. Alikuwa amenyamaza. Ukimya ule haukuwakumbusha kuwa walikuwa na la kujadili. Ukawakumbusha kuwa, wao walikuwa mume na mke watarajiwa, na kuwa haikuwa hatia yoyote kwao kushiriki yale ambayo walikuwa wakiyatarajia.

Hakuna aliyewaambia ‘anzeni sasa’!

Wakajikuta tu wakiwa katika kukurukakara zisizo na mshindi wala mshindani.. Kijasho kikiwa kinawachuruzika bila wao kujua. Kisha ghafla, kama vile dunia nzima iliamua kuwazomea, kishindo kikubwa kikasikika!

Baang!!

Mlango ukawa wazi!

Wazi kabisa!!!

Mwanaume mrefu mwenye sura iliyokosa matumaini ya kusifiwa kwa uzuri alisimama mbele yao akiwa na vijana ambao hesabu za haraka za Clifford zilitambua kuwa walikuwa wanne. Na hakukosea, yeye si mwalimu wa hesabu za kihasibu? Wote wakatawanyika mle chumbani kwa fujo na papara nyingi.

“Nyie.. Aargh! Weezii.. Ah, nyie vipi bana?” Aliropoka Clifford huku akihangaika kutafuta shuka ajisitiri. Mmoja wa wale walioingia akamsogelea na kumkamata vema mkono. Akamvuta na kumtandika ngumi safi chini kidogo ya sikio. Kuna baadhi ya kanuni za hesabu, kanuni za kisayansi pamoja na matukio mbalimbali ya kihistoria ambayo Clifford alivisoma akiwa kidato cha pili vikamjia kichwani na akavikumbuka kwa ufasaha wake kabisa!!

_Ile Archimedes Principle ilitiririka vema kichwani kwake!_

“Taratibu kijana.. Kama utakaa sawa na kukiweka vema kichwa chako, utagundua kuwa wewe ndio mwizi na unapaswa kutueleza udokozi wa wake za watu umeanza lini”. Kidume kile ambacho sasa kilikuwa kimesimama kwenye kona moja kule chumbani kilikoroma kwa upole huku kikimkazia macho Clifford.

Sura yake ilikuwa mbaya, lakini sauti yake ilikuwa mbaya kuliko ubaya wenyewe!!

Ama!! Wake za watu? Hawa jamaa vipi hawa??

Haraka akasimama akiwa anajiamini. Hakujali kuwa yu uchi, umbile lake likiwa limenywea na kubaki kuangalia chini kwa soni kubwa. Aliamua kupambana. Hawezi kumruhusu mtu acheze na hisia zake kwa Nunu kiasi kile.
“Jamani tafadhali.. Kama ni pesa semeni niwape, najua ninyi ni majambazi tu. Tafadhalini tuachieni uhuru na mke wangu.., please guys. Na hamjui tu mnaongea na mtu mkubwa kiasi gani hapa, huu mchezo…..” Aling’aka Clifford lakini hakuweza kumaliza.

“Hebu kaniletee maji ya kunywa Agatha” Lile pandikizi la mtu likatamka huku likimgeukia Nunu. Ajabu hii!! Tayari Nunu alikuwa amejisitiri kwa upande wa kanga na machozi yalikuwa yakimtoka bila utaratibu.

“Agatha?? Ndio nini wewe? Ah.. We Bwege vipi? Ni nini hiki mnanifanyia ninyi? Mchezo ga…..” Alijaribu kulalamika Clifford.

“Mchezo?? Yani unakuja kwangu, unakaribishwa ndani. Unaparamia kitanda change. Hata muda wa kutazama ukutani kujua umeingia nyumba yenye picha za mwanaume mwenzako hutaki, unaishia kuangalia makalio ya mke wangu tu na kuyashika shika. Halafu nakuja kukufumania kisha unauita huu mchezo? Sasa hapo mchezaji ni nani, mimi au wewe?” Jitu lile lilisema huku likisogea karibu na Clifford. Kofi zito likakutana na kisogo kisichozoea shuruba cha Clifford.

Akarudia kuwahesabu wale waliokuwepo chumbani kule.

Inawezekana mwanzo alikuwa amekosea. Walikuwa nane sasa!

Akarudia tena kuwahesabu…

Walikuwa sita!! Eeeeh.. Hapana.., sio sita…

Tisa!!

Hesabu za kujumlisha na kutoa zilikuwa zimegoma kabisa!

Kama vile aliyepewa ishara, kijana mmojawapo akachupa na kubembea katika uume wa Clifford.. Loh!! Dunia nzima ilikuwa inamjia machoni.. Akaziona sayari zote kwa ukubwa wake sahihi.. Akazihesabu kwa haraka haraka.. Wanasayansi walikuwa wanadanganya kwa kusema ziko tisa. Zilikuwa kumi na mbili huku zikiwa zinagongana gongana kwa fujo..

Akamwachia na kumkandamiza ngumi ya tumbo iliyokuwa na lengo la kumtapisha vyote alivyokula siku ile. Ilikuwa ni bahati tu kuwa hakuwa amekula chochote jioni ile. Akaishia kutema hewa iliyoambatana na damu.

Ndani ya nusu saa, hakuna rangi ambayo Clifford hakuwa ameacha kuiona. Nunu alikuwa amekiri mbele ya wote waliokuwepo mule chumbani kuwa alimweleza Clifford kuwa yeye ni mke wa mtu lakini wakakubaliana kufanya kwa siri, na katikati ya kilio akaomba msamaha kwa “mumewe yule”. Clifford alipotaka kuja juu akaonyeshwa vyeti halisi vya ndoa. Ndoa ya kikatoliki baina ya AGATHA MBISE na MARTIN BAZU. Bado haikumuingia akilini. Akajitahidi kukurupuka hadi sebuleni. Huko sasa akajua idadi kamili ya nguvu kazi ile.

Wanaume watano walioshiba vema walimweka mtu kati na wakamsaga kwelikweli. Jicho moja ndilo pekee lililoachiwa nafasi ya kuona, huku lile lingine likitiwa uvimbe kwa makusudi bila sababu yoyote ya msingi. Akiwa karibu na kupoteza fahamu, macho yake yakatua katika pembe mojawapo mule sebuleni. Ilikuwepo picha moja kubwa ya wana ndoa wawili waliokuwa na mavazi yao rasmi ya harusi.

Nunu ndiye aliyekuwa bibi harusi na yule bazazi mwenye sura mbaya aliyekuwa akimchachafya kwa ngumi nzitonzito akiwa bwana harusi. Alipoiweka sawa sasa shingo yake, juu ya kabati ambalo alitengeneza kwa gharama zake mwenyewe na kumwekea mpenzi wake Nunu kulikuwa na picha nyingine kubwa ambapo mwanaume yule alikuwa amesimama peke yake akiwa na mavazi nadhifu ya kijeshi.

Picha hizi hazikuwepo wakati anaingia pale.. Na hazikuwahi kuwepo kabisa!!

Fahamu zikaondoka bila kusubiri walau mazungumzo mafupi na bosi wake!

Akazimia!!!

***

Hakukumbuka alitumia muda gani akiwa mbali na fahamu zake. Hakujua ilikuwa bado ni jumapili au vinginevyo. Hakukuwa na chochote mwilini mwake kilichokuwa kinamsikiliza hata kidogo. Alipotaka kunyanyia mkono, aliishia kuchora chini bila kujua alichofanya. Alipotaka kufumbua macho, yaligoma makusudi! Akajitutumua ili ateme mate walau kusafisha kichwa.. Yote yakaishia kidevuni. Lakini kwa mbali akahisi kuwa ubongo wake bado ulikuwa ukifanya kazi. Akaujaribu..

_“Revenues are recognized when… When… Argh.. Wheeeeen….”_

Hamna kitu!! Hata akili ya Clifford ilikuwa imeyumba vibaya mno. Hakuwa anakumbuka chochote. Hata angepewa mwanafunzi wa chekechea wakati huo, angeishia kumwambia moja na moja jibu nane!! Kiza kikaendelea kujenga urafiki na macho yake.

Alipokuja kushtuka tena, alihisi kwa mbali sasa akipata afueni kidogo. Aliweza kufumbua macho yake yaliyokuwa yamevimba. Hakupatambua alipokuwa lakini sura ngumu ya Martin Bazu ilikuwa imemkodolea macho.

“Umeamka mhadhiri wa wake za watu?” Alimsemesha Bazu huku akimshika kidevu na kumvuta karibu. Akamcharaza kofi, la haja. Kuna hali ilimjia Clifford kwa wakati mmoja.. Alihisi kucheka na kulia, akabaki ameegesha uso katikati ya tabasamu na kilio. Akagumia kwa maumivu. “Mbona sasa mke wangu hujamfundisha zaidi namna ya kupangilia mambo yenu ya uhasibu sijui uchumi na badala yake nimekukamata kirahisi tu panyabuku wewe?”

“Mkuu… Basi yam.. Yameisha kaka…Nimekos.. Nimekosa mimi, nimekosa… Kama.. kama… kama mmeamua kunifanyia uhuni kiasi hiki sawa tu, nakubali yaishe. Niachieni roho yangu nikaanze maisha yangu na Nun…, I mean.. Ah… Maisha yangu kivyangu.. Peke yangu” Alisema Clifford kwa sauti uliyokata tamaa.

“Mbona hueleweki sasa.. Yani bado unahisihisi kuwa tumekufanyia uhuni? Kwanini usithibitishe kwanza?” Cheko baya lilimtoka Bazu.

Akili ikamkaa sawa Clifford. Hapo sasa ndipo akagundua kuwa pamoja na maumivu makali aliyokuwa nayo mwilini, kuna jambo lisilo la kawaida lilikuwa limemtokea. Akataka akae vema kwa kuwa hakuwa amefungwa popote. Zoezi likaishia katikati. Alikuwa na maumivu makali sehemu zake zote za siri.

“Aaah.. Yan… yani… Yani mme…. Aaah.. Yani mmenilawiti kweli?” Clifford alisema huku uchungu mkubwa ukimtambaa kooni hadi kwenye tumbo. Kichefuchefu kikali kikamkata! Hakuwa na cha kutapika, akaishia kukodoa!

“Sio kukulawiti tu, na ushahidi tumeweka. Kama unafikiri kutembea na mke wa mtu ni jambo jepesi jepesi tu, basi sasa umeingia pabaya dogo. Na ukitoka hapa nataka niwe nimehakikisha hauna kabisa hicho kilichokufanya uitwe Clifford” Alikoroma Bazu huku yale macho yake makavu yakiwa yamemwelekea Clifford. Bila kuambiwa na mtu, Clifford akashusha mikono yake kufunika sehemu zake za siri. Bazu na wengine wakacheka, na hapo ndipo Clifford akajua kuwa kulikuwa na zaidi ya watu wawili mule ndani.

Itoshe tu kusema, Clifford hakuwahi kupitia wakati mgumu katika maisha yake kiasi kile. Mijitu ile ilimwachia baada ya kupukutisha zaidi ya milioni thelathini zilizokuwepo katika akaunti yake ya benki. Kwa mkono wake mwenyewe, alipelekwa benki na kujaza fomu za kutoa pesa, akapewa na kuwakabidhi.

Alitishwa!!

Aliambiwa kuwa, ikitokea akaleta usumbufu wowote ule, picha zile chafu zingekuwa ni mabango ya matangazo ya mtandao mmoja maarufu wa simu Tanzania nzima. Kuongeza mkwara, kidume kile kikatoa kabisa na kitambulisho kilichoonesha kuwa, alikuwa mtu mkubwa sana wa usalama wa taifa. Clifford akanywea.. Hapa na pale, bazazi lile likapokea simu huku na kule huku kila mara likiongelea kuhusu “kuua”, “kutesa”, “serikali”, “usalama”, “gerezani” na mada nyingine za kutishia tishia tu!!

Picha zake akishiriki michezo michafu ya kuingiliwa kinyume na maumbile zilimuweka pabaya zaidi. Hakuwa na nguvu ya kudai chochote kwa Nunu. Yote, hata gari lake, simu zake na vingine vilibaki kwa Nunu. Angemfwata nani amwambie kilichomtokea? Angeweza vipi kuificha aibu ile? Akaamua kufa kiume. Lakini mibazazi ile haikumuachia.
Kila siku ilikuja na maombi mapya. Mara tunataka milioni mbili, mara laki tano, mara kuna dada tunataka umfaulishe mitihani, mara kuna mkopo tunataka utudhamini na mengine mengi.

Alipojitutumua kudai uhuru, akakumbushwa juu ya picha zake chafu. Akajikuta akingia katika mtihani wa maisha. Hata kazi sasa hazikuwa zinaenda tena! Clifford yule mtanashati akaanza kuingia katika madeni yasiyoeleweka huku maisha yake yakiishia katika hofu kubwa.

Bila kuambiwa na mtu, akaomba apumzika kazi mwenyewe!! Ingekuwa ni aibu ikiwa picha zake zingeanza kusambaa chuo kikuu cha Dar es Salaam huku naye akiwepo. Ni afadhali akimbie upesi!! Kibaya zaidi, Nunu yule aliyekuwa akimtambua kama mpenzi na mke mtarajiwa aliendelea kumpita barabarani akiwa hajali lolote.
Kibaya zaidi, siku ya siku ikaja ikiwa na picha zingine.

Picha za ajabu zaidi!!!

Katika picha hizi, Clifford mwenyewe, (au mtu mwingine aliyefanana sana naye) alikuwa akisimama akiwa amevaa suti nzuri, huku mkononi akiwa ameshika ua! Pembeni yake, dume la kizungu lililokuwa na umbo kubwa kama wacheza mieleka wa kimarekani lilikuwa limesimama likiwa limetabasamu. Hata mtoto mdogo angejua moja kwa moja kuwa, hawa walikuwa mke na mume!! Picha zingine kadhaa zikawaonesha watu walewale wakiwa uchi wa mnyama wakiwa katika mikao tofautitofauti.

Basi bwana, basi!! Sitaki tena!! Imetosha!!

Clifford alichoka, na moyoni, sauti yenye mamlaka ikamwambia tena kuwa, IMETOSHA!! Kimbilio pekee lilikuwa kwa mwanaume mmoja tu aliyemuamini kuwa ni mbabe kuliko wote duniani…

Mwanaume ambaye huko nyuma hakuwa akimwelewa hata kidogo!!

Gaidi Captain Chiziza!

“Potelea mbali.. Najua ataniadhibu.. Au atanitukana. Au ataniambia “Nilikuonya”, lakini sijali.. Hayo si zaidi ya adhabu wanazonipa hawa nyamaume!” Alijisemea huku akilisogelea geti la nyumbani kwao, nyumba ambayo hakuwa amefika toka alipotoka siku alipolumbana na baba yake juu ya yeye kupata mchumba.

Haikuwa rahisi hata kidogo kuuelezea upuuzi ule kwa Mzee Chiziza. Ilimtumia Clifford zaidi ya masaa matatu kujieleza kwa kina huku mara kwa mara akikabiliana na maswali yasiyo na majibu kutoka kwa baba yake. Hapa na pale, ilibaki kidogo mzee yule amtandike ngumi hasa pale alipokuwa akimweleza kuwa alimpenda Nunu kwa dhati..

“Kupenda?? Kupenda?? Unajua nini kuhusu kupenda Malaya mvivu wewe usiyejifunza hata kwa Malaya wenzako? Unampenda mtu anakupangia Kiswahili kuhusu hata nduguze halafu unaniambia ulimpenda kwa dhati? Mjaa laana wewe..” Aling’aka Mzee Chiziza kabla ya kumruhusu Clifford kuendelea.

Walipojadili kwa kina, mwisho wakawa hawana namna. Tayari suruali ilikuwa magotini na suluhisho pekee lilikuwa ni kuchutama na kuirudisha kiunoni. Hapakuwa na mwafaka, lakini Clifford akaruhusiwa kwenda kupumzika.
Utu uzima dawa, na umwamba wa Chiziza ukaonekana!!

Haikupita hata wiki moja, ile hofu ikamtoka Clifford. Hakuna polisi ambaye alihusika, wala mwanajeshi. Jeshi la Chiziza peke yake lilituliza tufani. Ile mibazazi ikapotea katika uso wake asiione tena. Ni kama vile ilikuwa imefutika kwenye uso wa dunia!!! Nunu yeye hakupotea, lakini kila alipokutana na Clifford, alionesha hofu ya waziwazi, huku mwendo wake ukionekana kama vile una shida fulani. Ilisemekana tu kuwa kuna wachache waliwahi kuziona picha zile chafu za Clifford, lakini hakukuwa na madhara makubwa.

“Sasa bwana mdogo…We ujitie una moyo wa kupenda tena. Nije nisikie tena umejiingiza kwenye misukosuko ya kipumbavu. Hakyamungu utanishuhudia nikisimama kutoa ushahidi kuwa ulifumaniwa na kukuweka ndani mwenyewe kwa gharama zangu. Sitaki litoto la kuvunja heshima niliyoijenga kwa miaka mingi nchi hii… Clifford Chiziza, nakwambia tena, OLE WAKO!” Alijisema Mzee Chiziza huku akiwa hampi kabisa umakini Clifford.

 

Naam.. Maisha ya Clifford yakaanza upya. Hakutaka tena kukaa jijini Dar es Salaam. Alihisi kuwa, ipo siku ile mibazazi itarudi tena. Lakini pia, alihisi ipo siku angeweza tena kumsamehe Nunu na kurudiana naye, jambo ambalo hakutaka kabisa litokee… Akaamua kufanya maamuzi magumu. Kampuni akamwachia rafiki yake ili aendelee kuiendesha, huku akiwa na wazo la kufungua tawi popote atakapokuwepo ili kuiendeleza. Akaomba kazi upya. Alitaka kuwa mbali na nchi, lakini akahisi kuwa alihitaji kwanza kuwa karibu na Mzee Chiziza ili aendelee kusafisha sifa zake na jina lake. Mungu akamsaidia, akapata kazi ya mkataba kufundisha Tanzania Institute of Accounancy, tawi la Singida…

*

Hayo yote yalitokea miezi kumi na nne iliyopita.. Na sasa alikuwa ameufikia mlango wa chumba namba 116 alipokuwa akihitajika kwa kipindi cha _‘Cost and Management Accounting’_ mchana ule…

Kama alidhani yale ya Dar es Salaam yalitosha kumfunza adabu, hakuwa ametambua kuwa ya Singida yangemfanya kuwa mwanafunzi mdogo tu asiyeijua ‘aa’ wala ‘bee’..

Clifford Chiziza alikuwa katikati ya bahari yenye mkondo mmoja tu..

Bahari imsafirishayo kuelekea katika kisiwa cha majuto na Ardhi ya Majanga, kushiriki mashindano ambayo, iwe isiwe, ni lazima angeshinda. Alipaswa kushinda kwa kuwa hakuwa na wakushindana naye. Na kweli alishinda na kupewa zawadi..

_Zawadi ya adhabu…!!_

***

(73)

About the author

Paul Mpazi

Add Comment

Click here to post a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

OZ TV MAGUFULI ADAI TZ TUNAWEZA!

Bofya kutazama zaidi...

VIDEO YA LEO

PAYPAL

KUNDI LA HABARI

Waandishi Makala

No recent posts available